Order A Phunzitsani TSOPANO Tikiti

Coronavirus Live Zosintha Ndipo Map

Apa mutha kudziwa zambiri za zosintha za Coronavirus Live ndi Coronavirus Map ndi ma Coronavirus ncews ena.

 

mitu:1. Coronavirus Kodi
2. Kodi Pezani Kutsimikizira Covid 19 Milandu3. Coronavirus Live Map Ndipo Corovnavirus Live Zosintha
4. ndi Zizindikiro za kuŵala kwa m'mlengalenga Virus Kodi5. Ndiyenera sangaganizire Coronavirus
6. Kodi kuŵala kwa m'mlengalenga Virus Ufalikira7. Kodi kuchiritsa Kuchokera Coronavirus
8. Kodi kusiyana Coronavirus Ndipo kanthawi Matenda a Chimfine9. Kodi Major Kubereka ndi kuŵala kwa m'mlengalenga Virus
10. Kodi Imfa mlingo wa Covid1911. Coronavirus City Mwa City Map
12. Ndiyenera Travel Pa Covid 19 yoyamba13. Kodi The Best Websites Pakuti Coronavirus News
14. The Chithunzi Of Coronavirus Kufalitsa Kodi15. Pali katemera wa Coronavirus
16. Kodi Chimachitika ndi kuŵala kwa m'mlengalenga Virus17. Kodi n'chiyani chinachititsa Covid 19 Kuti Start
18. Coronavirus Chiphunzitsochi19. Mmene angathetsere Coronavirus mliri
20. Kodi Kuti Coronavirus Kawiri21. Covid 19 kwaokha
22. Kodi anthu amatenga kachilombo Coronavirus23. Ndani Nkhawa Kuchokera Covid19
24. Mayiko Kodi No Coronavirus25. Kodi Kusintha Pambuyo Covid19 chatha
26. Coronavirus Health Mayiko Safety kusanja27. Njira Zoyesera za Coronavirus
28. Kodi COVID-19 Idzatha

 

Coronavirus Kodi?

A coronavirus ndi HIV watsopano amene alibe kale kuzindikiridwa. The kuŵala kwa m'mlengalenga HIV ndi dzina lakuti COVID 19, m'mbuyomu munali coronaviruses ena kuti ambiri zimafala anthu ndi kuyambitsa matenda osawopsa, monga chimfine kapena SARS kapena MERS.

A matenda ndi 229E coronavirus, NL63, OC43, kapena HKU1 sali yemweyo monga COVID 19 matenda.

 

Kodi Pezani Kutsimikizira Covid 19 Milandu?

Ngati inu Mpukutu pang'ono pansi inu nawonso Padziko Lonse Coronavirus Live Maps, kuwonjezera pa covid 19 milandu manambala pansipa.

 

Coronavirus Live Map Ndipo Corovnavirus Live Zosintha

Muziona zikuchitika posachedwapa onse a Coronavirus kudzera Coronavirus Live Map ndi Coronavirus Live Zosintha tsamba la Save A Phunzitsani

* Ngati inu mpukutu popititsa pansi, tirinso ndi Coronavirus City Mwa City Map inu, kukhala oleza mtima zimatengera ena masekondi kwa kuŵala kwa m'mlengalenga Live Map kwa katundu ndi tili 3 ntchito Coronavirus mapu inu.

 

Yosavuta kuyenda Covid 19 Map kwa inu view

Gwiritsani chakumanja kuti mpukutuwo ndi kunja, khalani oleza mtima mpaka iyo Coronavirus Live Map katundu

Gwiritsani ntchito + ndi – Zizindikiro zosakira ndi Mapu a Corona virus kenako tiwone madontho ofiira, zimatenga masekondi angapo kuti katundu.

gwero: Arcgis ndi Johns Hopkins University

 

Mkati sitima ngolo pali pakati 20-48 njanji mwakwera poyerekezera ndege yomwe onyamula pa 190-400 okwera

Amsterdam kuti Paris Masitima

London ku Paris Masitima

Zurich ku Geneva Masitima

Paris ku Frankfurt Masitima

 

ndi Zizindikiro za kuŵala kwa m'mlengalenga Virus Kodi?

Zizindikiro za kuŵala kwa m'mlengalenga Virus (COVID19) ali ngati chimfine nyengo, choncho ngati muli ndi nkhawa chonde imbani pa thanzi zogwirizana mabungwe m'dziko lanu.

Zizindikiro izi zingaoneke 2-14 Patapita masiku kukhudzana ndi kuŵala kwa m'mlengalenga Virus:

Mungu
chifuwa – Kukhosomola amene amabwera pamodzi ndi snot si chizindikiro cha kuŵala kwa m'mlengalenga Virus.
Sneezing
Kupuma movutikira
imfa zosakhalitsa kukoma ndi kununkhiza

Zikuoneka kuti zizindikiro za Kuŵala kwa m'mlengalenga Virus kuoneka Nthawi zambiri pambuyo 5 masiku.

 

Ndiyenera sangaganizire Coronavirus?

maganizo yathu kuti panopa ndi Coronavirus si owopsa kwambiri kuposa chimfine nyengo, Poyamba sikunali deta pa kachilombo, kotero panali chifukwa muziwopa, koma tsopano ife tikudziwa kuti zilibe kufalitsa mofulumira, koma okwana mitengo imfa kwenikweni poyerekeza ndi chimfine nyengo.

ngati inu saopa ku chimfine, inu sitiyenera kuwaopa kapena kusintha mapulani chifukwa cha Coronavirus, kutitsanzira. Coronavirus Live Map ndi Coronavirus Live Zosintha ndi kuwona momwe m'kati HIV ndi kupanga masamu anu chiopsezo kuwerengetsa.

Yesani monga inu mungathe kukhala zabwino, malingaliro bwanji thupi ndi onse bwanji thanzi lanu.

 

coronavirus ndi zaka

 

Kodi kuŵala kwa m'mlengalenga Virus Ufalikira?

The kuŵala kwa m'mlengalenga Virus zimene zimachititsa COVID 19 Zikuoneka kuti kufalitsa mosavuta ndi odula m'deralo. Kuŵala kwa m'mlengalenga njira Virus ammudzi, anthu akhala kachilombo ndi kuŵala kwa m'mlengalenga HIV akhoza kupatsira inu ndi mwina kupuma kapena kukhosomola, onetsetsani masks avale! ndipo mudziteteze motere.

Njira ina momwe kuŵala kwa m'mlengalenga Virus kufalikira ndi kukhudza pamwamba ngati inu monga zitseko kapena nsalu kapena malo osewerera, kuyesetsa kugwiritsa ntchito pepala ndalama kuti si kachilomboko ndi Coronavirus.

Pomaliza ndipo izi si nthabwala, Corona Virus imafalikira kudutsa ma farts, Izi zitha kumveka zoseketsa koma molingana ndi izi Wofufuza waku Australia, kachilombo ka Corona kakhoza kufalikira mwakuyamba.

 

masks coronavirus study

 

Phunzitsani kuyenda akadali abwinopo kusiyana ndi kuyenda mpweya ngakhale pa nthawi Coronavirus, chifukwa aliyense ngolo za sitima zonyamula ali okwera zosakwana ndege.

Rome ku Florence Masitima

Milan ku Geneva Masitima

Hanover kuti Hamburg Masitima

Rotterdam ku Hamburg Masitima

 

Kodi kuchiritsa Kuchokera Coronavirus?

Malinga atsopano Coronavirus zosintha moyo, Palibe mankhwala boma, ndi mankhwala zochokera mtundu wa chisamaliro linaperekedwa fuluwenza (chimfine nyengo) ndi woopsa matenda ena okhudzana ndi kupuma, kudziwika monga chisamaliro wothandiza, malinga ndi Malo matenda (CDC)., zomwe zachitika posachedwa zikusonyeza kuti mukayesa 100,000 odwala, magazi a plasma omwe adachiritsa kale ku Coronavirus ali ndi zotsatira zabwino kwa odwala a Covid-19.

Muyenera kupuma ndi kumwa madzi choncho inu nkumaganiza mukufuna thandizo owonjezera, itanani ntchito thanzi lanu, sapita mwachindunji ku chipatala inu zingakhudzire anthu ena, ndipo ngati mukuganiza kutenga Advil kapena ibuprofen kuchiza malungo wanu, Musanayambe kutenga mankhwala aliwonse, kulankhula kwa dokotala anu, madokotala angapo akusonyeza kuti mankhwala awa akhoza kukhala zoipa kwambiri kuti kupanga zinthu zoipa kwambiri kwa inu ngati inu kachilomboko ndi Coronavirus.

Chonde onani Pali katemera wa Coronavirus ndime, timasinthasintha pafupipafupi ndi zatsopano.

 

Kodi kusiyana Coronavirus Ndipo kanthawi Matenda a Chimfine?

1. Mlingo imfa chimfine nyengo ndi ambiri padziko 0.1% ku USA, monga The New York Times, pamene mlingo imfa chifukwa COVID 19 Zikuoneka kuti apamwamba kuposa chimfine.

2. Coronavirus ndi watsopano ndi chimfine nyengo akubwera iliyonse yozizira.

3. Coronavirus ndi HIV fuluwenza, pamene ofanana mu zizindikiro, ndi ku mabanja osiyana kwathunthu kwa mavairasi.

4. Akuluakulu a zaumoyo ananena kuti katemera COVID19 zikhoza kukhala pa chaka kutali, koma masiku ano zikuwoneka Katemera wa Covid-19 akhala posachedwa. Katemera wa chimfine wakhala akupezeka kwa anthu onse ndipo akugwira ntchito kwa zaka zambiri tsopano.

 

Coronavirus Infographic

COVID19 Coronavirus Infographic

 

Kodi Major Kubereka ndi kuŵala kwa m'mlengalenga Virus?

Kuopsa woona wa kuŵala kwa m'mlengalenga Virus si anafa. Akatswiri amanena zipatala mosavuta umawakulira ndi chiwerengero cha milandu zofuna hospitalization - ndi, Nthawi zambiri mpweya thandizo kupuma.

Anthu ena amanena za Coronavirus kuti buku kuŵala kwa m'mlengalenga HIV kapena kapena buku Coronavirus kapena Covid19 kapena Covid19 kapena kuŵala kwa m'mlengalenga kapena SARS-CoV-2, amene maina lingathe mliri umenewu latsopano.

 

Apaulendo sitima satero zoyendera katundu, Choncho palibe chiopsezo mavairasi nyama mkati sitima ya.

Paris ku Amsterdam Masitima

Brussels kuti Masitima London

Vienna ku Salzburg Masitima

Marseilles kuti Paris Masitima

 

Kodi Imfa mlingo wa Covid19?

Mlingo chifukwa cha COVID19 kapena Coronavirus kapena kuŵala kwa m'mlengalenga zake kudziwika ndi osiyana ndi dziko ndipo pali chifukwa chokhulupirira anthu ambiri lipoti Covid19 popeza kuti anthu ambiri ali ndi zizindikiro zazing'ono.

Mu phunziro lofalitsidwa pa February 18 mu China CDC Weekly, ofufuza anapeza mtengo imfa COVID 19 kukhala mozungulira 2.3% mu kumtunda China Koma zina akuti Mlingo wa Covid 19 imfa kwenikweni kwambiri m'munsi mwa China. China kuphunzira za 1,100 m'chipatala odwala China, lofalitsidwa Feb. 28 mu New England Journal of Medicine, anapeza kuti ndalama chonse imfa pang'ono m'munsi, kuzungulira 1.4%.

Koma wabwino cholembedwa ndi kuti Korea South mwa anthu onse amene anafa kuchokera Covid19 zikuoneka kuti otsika kwambiri chifukwa anthu anamvetsera mabungwe a za umoyo ndi zipatala ankakonda chiyani latsopanoli Covid19 mliri.

 

Nawo mndandanda wachidule wa Mitengo Yakufa Ndi Dziko lomwe lasinthidwa 30/4/2020 ndipo m'munsi mwake Tchati wina kwa mlingo imfa ndi zaka.

Nthawi anatsimikiziraChiwerengero cha imfamlingo imfa (%)
United Kingdom165,22126,09715.8
Belgium47,8597,50115.67
France165,09324,12114.61
Italy203,59127,68213.6
Netherlands38,8024,71112.14
Sweden20,3022,46212.13
Algeria3,84844411.54
Hungary2,77531211.24
Spain236,89924,27510.25
Mexico17,7991,7329.73
Indonesia9,7717848.02
Egypt5,2683807.21
Brazil79,6855,5136.92
Philippines8,2125586.79
Iran93,6575,9576.36
Slovenia1,418896.28
Canada52,8653,1555.97
Ireland20,2531,1905.88
United States1,038,91460,9085.86
Switzerland29,4071,7165.84
Romania11,9786935.79
China83,9444,6375.52
Greece2,5761395.4
Bolivia1,110595.32
North Macedonia1,442735.06
Argentina4,2852144.99
Poland12,6406244.94
Denmark9,0084434.92
Iraq2,003924.59
Colombia6,2112784.48
Dominican Republic6,6522934.4
Bulgaria1,488654.37
Finland4,9062064.2
Germany161,5396,4674
Portugal24,5059733.97
Cuba1,467583.95
Morocco4,3211683.89
Bosnia ndi Herzegovina1,677653.88
Austria15,4025803.77
Ecuador24,6758833.58
Cameroon1,832613.33
Lithuania1,375453.27
India33,0621,0793.26
Croatia2,062673.25
Afghanistan1,939603.09
Japan13,9654253.04
Estonia1,666503
Czechia7,5792273
Nigeria1,728512.95
Moldova3,7711112.94
Panama6,3781782.79
Peru33,9319432.78

 

coronavirus death rate by age

 

Coronavirus City Mwa City Map

Izi ndi Coronavirus latsopano mapu kuti mapulogalamu inu Coronavirus zosintha ndi mlandu ndi anthu amene anachiritsidwa ku HIV City ndi City Padziko Lonse.

 

 

Ndiyenera Travel Pa Covid 19 yoyamba?

Pakadali pano maboma akuyesera kukhala ndi kachilomboka pochita zoletsa pazonse komanso ziletso za maulendo, koma izi Coronavirus kapena Covid 19 mliri sadzaleka dziko kwa nthawi yaitali.

Mu maganizo athu, ngati inu kukonzekera ulendo wanu pambuyo pake chaka chino, inu mukhoza kusangalala kuchotsera zabwino ngati inu buku kuyenda anu tsopano.

 

M'madera ambiri sitima ndi njira yachangu kuti kumaloku, kuyambira amayenda pakati pa mzindawo.

Venice ku Milan Masitima

Brussels kuti Cologne Masitima

Berlin ku Munich Masitima

Prague ku Frankfurt Masitima

 

Kodi The Best Websites Pakuti Coronavirus News?

1. World Health Organization.

2. Twitter Coronavirus chizindikiro.

3. Malo matenda ndi kapewedwe (CDC).

 

Coronavirus pa Mwachidule

 

The Chithunzi Of Coronavirus Kufalitsa Kodi?

Apa mungapeze Coronavirus Chithunzi, chiwerengero cha milandu, zofunika kwambiri chiwerengero cha anthu amene kale awangiswa Coronavirus, ndipo mwatsoka komanso anthu angati anafa Coronavirus

 

Dinani mawu Show Chithunzi ndipo mudzaona zimene mukufuna

 

Apa ndi Coronavirus mliri Zithunzi dziko lirilonse

coronavirus mliri Zithunzi dziko lirilonse

 

Pali katemera wa Coronavirus?

Palibe katemera boma chifukwa Coronavirus, koma kuli mayiko angapo ndi makampani angapo azachipatala (AstraZeneca / Sinopharm / Zamakono / Pfizer / CanSino Biologics / Sinovac) omwe akugwiritsa ntchito katemera wa Coronavirus, mu ulalo mutha kupeza Katemera wa coronavirus tracker.

Australia akunamizira kukhala woyamba amene ntchito mankhwala odziwika ndi kuchiritsa Coronavirus mtima, Adali 2 mankhwala ndizodziwikiratu, wina kwa HIV ndi ena a malungo ndi madokotala limanena kuti odwala anayankha bwino mankhwala ndipo anapanga HIV kutha m'zaka 48 hours, ngati uwu udzafika ndemanga zina kuchokera malo ena mu dziko, izi zikhoza kukhala mankhwala anthu anali kuyembekezera kuthetsa vuto ili Coronavirus.

USA anayamba mayesero mlandu Coronavirus Katemera anyalanyaza mayesero nyama ndi Israel Institute Research Tizilombo kale ananena kuti wapeza mankhwala koma palibe zisonyezo chabe koma.

Madokotala lonse ndi FDA akunena kuti mankhwala angapezeke mkati magazi a anthu amene kale anachiritsa okha ku Coronavirus, wina wabwino ulalo kuwerenga za kutenga mankhwala Coronavirus ku magazi a anthu amene anachiritsidwa kale.

Japan anapeza mankhwala ochiza Coronavirus kuti anayesedwa pa pa 300 odwala, dzina la mankhwala ndi favipiravir ndipo amadziwika ntchito pa chimfine mu Japan.

Wina pomwe Live pa Coronavirus akubwera kuchokera France, Dokotala wina dzina lake Didier Raoult, anapanga malo omwera mankhwala monga hydroxycloroquine (dzina malonda chifukwa ndi chloroquine) ndipo azithromycin, kuyesera anasonyeza zotsatira zabwino kwambiri pa Coronavirus.

Pomaliza, pali malipoti ochokera ku USA kuti kampani ya Gileadi ya Sayansi ipambana pamankhwala aposachedwa chikumbutso kuti muchepetse kuchira kwanu kuchokera ku Coronavirus.

 

Kodi Chimachitika ndi Coronavirus?

Ngakhale zosintha atsopano pa Corovnavirus maboma ndi kuti kuŵala kwa m'mlengalenga HIV amasunga mofulumira, wopambana mphoto ya Nobel ndi Professor Stanford ndi Biophysicist, Michael Levitt akunena kuti Kuŵala kwa m'mlengalenga kwenikweni liwiro,

Koma musalole uthenga wabwino wonena za kuŵala kwa m'mlengalenga Virus kupusitsa inu, Michael Levitt akunenanso kuti maboma miyeso zofunika ndi kuti zinayambitsa covid19 ndilo dzina ena Coronavirus mu Asia, pambuyo kudutsa mu ziwerengero za Covid 19 kuchokera Hubei China, amene Mr Levitt amazitcha izi zimene amachita bwino (kuwerengetsera ndi ziwerengero), popeza sanapeze mankhwala kwa Coronavirus, Iye amamutsimikizira kuti kuŵala kwa m'mlengalenga Kachiromboka liwiro, koma zosowa anthu kumvera malangizo mwachibale kwa Coronavirus ku maboma

Ngati munafika gawo ili la lemba, werengani lonse la Nkhani za Michael Levitt ndi kuwona momwe kachitidwe wa Coronavirus anayamba kusintha pa 1 February ndi pa 7 wa February.

Madzulo a tsiku wathu Coronavirus Live Map ndipo Zosintha, zomwe ife kusinthidwa kawirikawiri adzapereka view yabwino Kodi chidzachitike ndi Coronavirus.

 

Kodi n'chiyani chinachititsa Covid 19 Kuti Start?

Mafotokozedwe otsiriza ndipo chifukwa Covid 19 umene ndi sayansi dzina la kuŵala kwa m'mlengalenga Virus akadali si yotsimikizika, koma choyamba Covid 19 mlandu agona November 17 2019, ndi lipoti ananena kuti nyama dzina Pangolin chokhudzana ndi chiyambi cha Covid 19 yoyamba.

 

 

 

Wina nkhani yolembedwa zambiri chodziwika ndi kuti Coronavirus anayamba mu Wuhan misika yamvula China, ndi nyama panopa ndi mlandu ndi mleme.

 

Phunzitsani kuyenda ndi ambiri Eco-wochezeka njira kuyenda, kotero kumbukirani kuti pamene zovuta nthawi malekezero ndipo ife ndikuyembekeza iwo zitha posachedwapa.

Paris ku Brussels Masitima

Frankfurt ku Geneva Masitima

Luxembourg kuti Strasbourg Masitima

Amsterdam kuti Masitima London

 

Coronavirus Chiphunzitsochi

Tikayang'ana pa China kudya Kuonjezera ndi kuchepa kwa Coronavirus, ndi anonymous wofufuza anayamba kulera maganizo kuti mwina aliyense China kwenikweni nawo Coronavirus ndi 90% sankafuna zizindikiro zilizonse, 5% muli chimfine ndi, ndi 5% akufunika thandizo kuchipatala koma osati onse hospitalization, ichi chikupereka nzeru pa enaake, koma izi N'chifukwa chakenso maboma akufunsa anthu awo kukhalabe loko pansi, chifukwa njira imeneyi iwo akhoza onetsetsani dongosolo Hospital musati unagwa, anthu ambiri onse nthawi yomweyo kubwera kwa Hospital kwa Coronavirus thandizo, Mu zipatala zamakono dziko ndi zipangizo zina zapadera kupuma kapena iwo amatchedwa kupuma Medical, koma makina amenewa si bwino kuti aliyense onse nthawi yomweyo.

Wina nkhani yolembedwa kwa Coronavirus kuchepetsa mu China, ndi chifukwa China ndi kupondereza, anthu kumvera zopempha zawo boma, ndipo pamene anthu anauzidwa kuti akhale kunyumba ndi kusamba manja awo, iwo anachita anafunsidwa, ndipo panopa umatchedwa kuti Coronavirus makulitsidwe nyengo ndi kuti 14 masiku mwa kutseka anthu kuchokera panja, Iwo sanalole Covid-19 ake amadziwika China kufalitsa.

Mu maganizo athu izi Coronavirus Mfundo onse chikupereka nzeru, koma kuti kukhala zolondola, Uzimvera kuti zimene boma wanu achite, kukakhala kunyumba kwa 14 masiku, kulola kuti Coronavirus apitirira!

 

Mmene angathetsere Coronavirus mliri?

Pa 11 March 2020, World Health Organization ananena Coronavirus ndi mliri, koma pali mayiko angapo amene kale sazunzika ku HIV izi, Kodi iwo kusamalira Coronavirus?

Pali njira zingapo ongolankhula kusamalira Coronavirus mliri, monga British chitsanzo chimene amamvera elderlies onse anakhala ku nyumba kwa 3 miyezi, ndipo mulole ambiri a anthu alandire Coronavirus ndi kuchiritsa kuchokera pa yake.

Koma pali njira zotsimikizika kuti lichotse Coronavirus mliri, ndipo kuti ndi Kusakonda ndi quarantining anthu ngati Korea South anachita, kapena Lockdown ngati China anachita, awa 2 njira pasanathe 2 miyezi, anatsitsidwa Coronavirus ku maondo ake aja 2 m'mayiko.

 

Kodi Kuti Coronavirus Kawiri?

Ichi ndi funso labwino, ndi yankho malinga ndi kafukufuku panopa ndi No, Ofufuzawo akuti anthu sangatengedwe ndi Coronavirus kawiri ndipo sizotheka.

 

social distancing

 

Covid 19 kwaokha

M'mayiko ambiri padziko lonse, pamene inu kubwerera ku Australia, inu akukufunsani nyumba kwaokha wa 14 masiku chifukwa cha lingathe kuti akugwira HIV wa Covid 19, kutsutsana kuseri kwa icho, ndi kuti inu monga munthu sadzakhala kupatsira ena pamene osadziwa inu muli kachilombo Covid 19 mwa inu, anthu ambiri kapena simukhala zizindikiro zilizonse, ndi ena amene amasonyeza zizindikiro Covid-19. kuwulula izo pa nthawi 14 masiku.

Ganizo kwaokha kudzikonda anachokera momwe Chinese ndi Korea akuluakulu anachitira Covid 19 inayamba pa m'mayiko awo, mawu wina adzaponyedwa mu mpweya distancing Social pamene anthu akuyankhula za kwaokha chifukwa Covid 19.

 

Kodi anthu amatenga kachilombo Coronavirus?

Malinga ndi media Israel, malo komwe anthu kachilomboko kwa Coronavirus ndi:

1. Supamaketi

2. M'sunagoge kapena Churches

3. masitolo General

4. Apamwamba

5. Medical Clinic

Number 1 ali ndi apamwamba kuchuluka kwa momwe inu mwachidziwikire kachilomboko kwa Coronavirus, kotero chonde samalani ndi kukhala otetezeka.

 

Ndani Nkhawa Kuchokera Covid19?

Anthu zotsatirazi maziko thanzi ayenera nkhawa kwa Covid19:

1. Kuthamanga magazi

2. matenda a mtima

3. shuga kapena shuga

4. Mphumu kapena mavuto ena M'mapapo

5. Cancer

6. Kulephera impso

7. osuta

Covid19 ndi mtundu watsopano chimfine ndi matenda kwambiri, Anthu onse ayenera nkhawa Coronavirus, koma anthu zotsatirazi maziko thanzi ayenera nkhawa kwambiri kwa Covid19.

 

Mayiko Kodi No Coronavirus

Malinga ndi Coronavirus zosintha atsopano, pali panopa 22 mayiko kumene Coronavirus akhala kuzindikiridwa.

 

palau micronesia

 

Kodi Kusintha Pambuyo Covid19 chatha?

zinthu zingapo sadzakhala yomweyo pambuyo Covid19 chatha:

1. The ima pamzere kuti m'dziko pamene kulowa m'dziko adzakhala yaitali kuposa kale.

2. Muyenera kuposa pasipoti kuyenda, Mwachitsanzo satifiketi asanazolowere Covid 19.

3. Kumasuka ku Covid19 sadzakhala mofanana dziko lirilonse.

4. Sadzataika ndimakukondani inu pamene inu mukudwala.

5. Anthu adzakhala amakonda ntchito sitima zambiri ndipo mayendedwe pansi.

6. Mayiko adzakhala lengezani thanzi ndi mpweya awo khalidwe.

 

Coronavirus Health Mayiko Safety kusanja

A lipoti zaposachedwapa anthu afalitse wa Top Coronavirus Health Safety Mayiko lolemekezeka, ndipo apa ndi mfundo zazikulu za lipoti

1. Israel

2. Singapore

3. Slovakia

4. New Zealand

5. Hong Kong

Mungapeze mu zotsatirazi kugwirizana mpumulo m'mayiko, komanso Dziko Chiopsezo mlingo Pa COVID 19 mliri

 

chitetezo thanzi coronavirus

 

Njira Zoyesera za Coronavirus

Chifukwa tili kale miyezi ingapo mu mliri wa Coronavirus, pali njira zambiri zoyeserera za Coronavirus, Choyamba pali mayeso kuti mudziwe ngati mukudwala, komanso kuyezetsa kuti mudziwe ngati muli ndi kachilombo ka Covid19 komanso ngati muli ndi antibodies.

Koma gawo lofunikira kwambiri kuti mutuluke mu Coronavirus munthawi iyi ndipo uwu ndi uthenga wa WHO ku mayiko onse padziko lapansi ndi, mayeso oyesa.

 

 

Kodi Covid-19 Idzatha

Kodi Covid-19 idzatha liti ndi funso lomwe aliyense akufunsa, ndipo tiyenera kukumbukira kuti ndife olungama 3 miyezi ingapo pa mliri wa Covid-19, koma yankho liyenera kuti lidapezekanso Singapore University of Technology ndi Design (SUTD).

Labu yatsopano ya University inagwiritsa ntchito mitundu yolosera pakati pawo SIR (kachilombo koyambitsidwa kale) mtundu woneneratu kuti Covid-19 idzatha liti m'dziko lililonse poyerekeza ndi mfundo zingapo zomwe zalongosoledwa pa ulangizi pamwambapa, nazi zina mwa zomwe apeza – Mtundu wa zopezazo 97% kuthetsa ndi 100% kuthetsa, ndipo ngati akulondola dziko lili panjira yakuchira mwachangu kwambiri kuchokera ku mliri wa Covid-19.

* Zidatengera 8 miyezi osatseka dziko lonse monga taonera ndi Covid-19, kuti chotsani gawo lalikulu la SARS, ndi kufalikira kwa SARS zinakhala pakati pa zaka 2002-2003, kotero zikuwoneka kuti zitsanzo za ku yunivesite yaku Singapore zitha kukhala zolondola.

 

 

Covid19 idzatha liti

 

Kutsiliza

Tidayesetsa kukutumikirani ndi chidziwitso chabwino kwambiri cha Coronavirus chomwe tidapeza kuchokera ku malo ambiri odalirika pa intaneti komanso mabungwe ofufuza padziko lonse lapansi, zambiri zathu zimaphatikizapo mapu a Coronavirus, ndipo ndikofunikira kutsindika mamapu awa a Covid-19 siwokhazikika ndipo amangosintha kangapo patsiku.

Kuphatikiza apo maulalo athu okhudzana ndi corona ndi magawo a Coronavirus amasinthidwa pomwe chidziwitso chatsopano cha Coronavirus chikuyandikira.

 

Ife sitikufuna kuti kuwopseza inu kuchokera Coronavirus, kumvetsa kwathu ake chimfine yozizira wina, koma simungathe kukhala otetezeka kwambiri, pamene mwaganiza kuyenda, kumbukirani tsamba ili Coronavirus Live Zosintha Ndipo Map ndi ntchito potumikira, Tili ndi Best ndi yotsika mtengo Mitengo Phunzitsani Tikiti, Save A Phunzitsani.

 

Kodi mukufuna kuti muyike tsamba ili kumtunda malo anu, inu mukhoza mwina ulalo tsamba buku kapena dinani apa: https://embed.ly/code?url=https://www.saveatrain.com/blog/coronavirus-updates-map/- (Mpukutu pansi pang'ono kuona Ikani Code)

Copyright © 2020 - Save A Phunzitsani, Amsterdam, Netherlands
Usasiye popanda mphatsoyo - Pezani Makuponi ndi News !